ไฟป่าใน Kayseri
Kayseri ตุรกี: ไฟป่าที่มีหน้าข้อมูล 25 ครั้งลุกลามเข้าไปใน 7 จาก 16 อำเภอ นับตั้งแต่ปี 2016 เผาไหม้พื้นที่ภายในภูมิภาค 7,229 เฮกตาร์ ครั้งใหญ่ที่สุดคือไฟป่า Bünyan เมื่อ กันยายน 2016 เผาไหม้พื้นที่ภายในภูมิภาค 1,097 เฮกตาร์ ระดับความเสี่ยงไฟวันนี้: ต่ำมาก (FWI 0)
เฉพาะไฟป่าที่มีพื้นที่ตั้งแต่ 100 เฮกตาร์ขึ้นไปเท่านั้นที่มีหน้าข้อมูล ไฟที่เล็กกว่านั้นไม่อยู่ในรายการหรือยอดรวมของหน้านี้
ตัวเลขเหล่านี้ไม่รวมหน้าชั่วคราว 1 หน้าที่เห็นจากจุดความร้อนเท่านั้นและยังไม่มีขอบเขต ซึ่งยังแสดงในรายการพร้อมเครื่องหมาย
- เฮกตาร์ที่ถูกเผาไหม้
- 7,229ha
- ตั้งแต่ปี 2016
- ของภูมิภาค
- 0.4%
- 17,244 km²
- ครั้ง
- 25
- ตั้งแต่ปี 2016
- อำเภอที่เกิดไฟ
- 7
- จาก 16
- ไฟป่าครั้งใหญ่ที่สุด
- 1,097ha
- Bünyan · กันยายน 2016
- ประชากร
- 1,405,619
- ถูกเผาไหม้ 5.1 เฮกตาร์ต่อประชากรหนึ่งพันคน
ระดับความเสี่ยงไฟ วันนี้และวันต่อ ๆ ไป
FWI ณ ใจกลางภูมิภาค จากพยากรณ์อากาศของ Open-Meteo- อ. 3 ต่ำมาก 15° · 48 % · 30 km/h
- พ. 4 ต่ำมาก 14° · 50 % · 39 km/h
- พฤ. 5 ต่ำมาก 10° · 73 % · 27 km/h
- ศ. 6 ต่ำมาก 10° · 55 % · 24 km/h
- ส. 7 ต่ำมาก 6° · 53 % · 41 km/h
- อา. 8 ต่ำมาก 2° · 40 % · 39 km/h
- จ. 9 ต่ำมาก 6° · 34 % · 39 km/h
- อ. 10 ต่ำมาก 6° · 32 % · 14 km/h
คลิกที่แนวขอบเขตเพื่อดูว่าเป็นไฟป่าครั้งใด
อำเภอที่ถูกไฟไหม้มากที่สุด
- Develi ประชากร 65,322 คน 2,888 ha · 1.5 %
- Bünyan ประชากร 31,497 คน 1,409 ha · 1.2 %
- Pınarbaşı ประชากร 26,911 คน 1,168 ha · 0.3 %
- Yeşilhisar ประชากร 17,525 คน 743 ha · 0.8 %
- Sarız ประชากร 10,098 คน 549 ha · 0.5 %
- Tomarza ประชากร 22,808 คน 275 ha · 0.2 %
- Yahyalı ประชากร 36,331 คน 254 ha · 0.1 %
อะไรถูกเผาไหม้ในภูมิภาค
- พื้นที่ธรรมชาติอื่น ๆ67 %
- พื้นที่เกษตรกรรม30 %
- ไม้พุ่มและป่าเปลี่ยนสภาพ2.0 %
- ป่าสน0.6 %
อำเภอที่ถูกไฟไหม้ซ้ำแล้วซ้ำเล่า
อำเภอที่เกิดไฟป่าเกิน 100 เฮกตาร์ตั้งแต่สองครั้งขึ้นไป นับตั้งแต่ปี 2016
ไฟป่าครั้งใหญ่ที่สุดที่มีการบันทึก
- 1,097 haBünyanกันยายน 2016 · 7 วัน
- 756 haYeşilhisarมีนาคม 2026 · 2 วัน
- 515 haYeşilhisar13 ธันวาคม 2021 · 1 วัน
- 483 haPınarbaşı22 สิงหาคม 2024 · 1 วัน
- 441 haSarızสิงหาคม 2016 · 2 วัน
- 408 haPınarbaşı16 สิงหาคม 2024 · 1 วัน
- 379 haDeveliเมษายน 2025 · 2 วัน
- 286 haDeveliสิงหาคม 2024 · 1 วัน
จำนวนเฮกตาร์ภายในภูมิภาค ไฟอาจเผาไหม้พื้นที่นอกภูมิภาคมากกว่านี้
รายปี
| ปี | ครั้ง | เฮกตาร์ที่ถูกเผาไหม้ | ครั้งใหญ่ที่สุดของปี |
|---|---|---|---|
| 2026 | 2 | 812 | Yeşilhisar 756 ha |
| 2025 | 1 | 379 | Develi 379 ha |
| 2024 | 12 | 2,780 | Pınarbaşı 483 ha |
| 2021 | 4 | 1,034 | Yeşilhisar 515 ha |
| 2020 | 3 | 455 | Develi 164 ha |
| 2018 | 1 | 180 | Develi 180 ha |
| 2016 | 3 | 1,646 | Bünyan 1,097 ha |
ไฟป่าทั้งหมดใน Kayseri · 26
เรียงจากล่าสุด ตัวเลขคือพื้นที่ภายในภูมิภาค หากไฟเผาไหม้นอกภูมิภาคมากกว่านั้นจะแสดงยอดรวม
- 56 haPınarbaşıตุลาคม 2026 · ชั่วคราว · ไม่นับรวม · 5 วัน
- 756 haYeşilhisarมีนาคม 2026 · 2 วัน
- 379 haDeveliเมษายน 2025 · 2 วัน
- 128 haTomarzaตุลาคม 2024 · 1 วัน
- 190 haBünyanกันยายน 2024 · 1 วัน
- 256 haDeveli29 กันยายน 2024 · 2 วัน
- 210 haDeveli10 กันยายน 2024 · 2 วัน
- 483 haPınarbaşı22 สิงหาคม 2024 · 1 วัน
- 235 haGürün21 สิงหาคม 2024 · 1 วัน จากทั้งหมด 405 เฮกตาร์
- 175 haTomarzaสิงหาคม 2024 · 1 วัน
- 108 haSarızสิงหาคม 2024 · 1 วัน
- 408 haPınarbaşı16 สิงหาคม 2024 · 1 วัน
- 286 haDeveliสิงหาคม 2024 · 1 วัน
- 120 haDeveli30 กรกฎาคม 2024 · 1 วัน
- 181 haDeveli4 กรกฎาคม 2024 · 1 วัน
- 515 haYeşilhisar13 ธันวาคม 2021 · 1 วัน
- 131 haYeşilhisar7 ธันวาคม 2021 · 1 วัน
- 217 haDeveliสิงหาคม 2021 · 1 วัน
- 171 haYahyalı Yahyal İlçesiกรกฎาคม 2021 · 2 วัน
- 148 haDeveli29 ตุลาคม 2020 · 1 วัน
- 164 haDeveli11 ตุลาคม 2020 · 1 วัน
- 143 haDeveliสิงหาคม 2020 · 1 วัน
- 180 haDeveliมีนาคม 2018 · 2 วัน
- 108 haBünyanตุลาคม 2016 · 2 วัน
- 1,097 haBünyanกันยายน 2016 · 7 วัน
- 441 haSarızสิงหาคม 2016 · 2 วัน
ที่มาของข้อมูล
แนวขอบเขตมาจาก EFFIS (Copernicus, CC BY 4.0) และเขตอำเภอมาจาก geoBoundaries/Open Street Map (Creative Commons Attribution-ShareAlike 2.0) พื้นที่ในแต่ละอำเภอคำนวณโดย WorldFires จากการซ้อนข้อมูลทั้งสอง พยากรณ์อากาศมาจาก Open-Meteo (CC BY 4.0)
แจ้งฉันเมื่อเกิดไฟที่นี่
ไฟป่าใหม่ในพื้นที่นี้ทาง RSS: วางลิงก์ในโปรแกรมอ่านของคุณ ไม่ต้องให้อีเมล